ความภาคภูมิใจของโรงเรียนยุวพัฒน์
ปีการศึกษา 2565
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/ณิตศาสตร์เต็ม-100-คะแนน.jpeg)
![](https://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/111.jpeg)
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/304021220_10166542401150181_6621371724736494132_n.jpeg)
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/354243566_643674041138978_7220810844105730516_n.jpeg)
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/320244863_699412325084266_2585694750684637670_n.jpeg)
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/299648188_5366137083467090_655413985930188933_n.jpeg)
Travis charoenchairit
ชั้นประถมศึกษาปีที่ 3
ได้เข้าร่วมการแข่งขันคณิตศาสตร์นานาชาติ 2022 WMI – World Mathematics Invitational คว้ารางวัล BRONZEAWARD
![](https://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/299941031_10166508437450181_9007601097310507342_n.jpeg)
ทีม Yuwapat A
การแข่งขันตอบปัญหาทางวิทยาศาสตร์ (ออนไลน์) ระดับประถมปลาย ในสัปดาห์วิทยาศาสตร์ประจำปี 2565 คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ ทีมYuwapat A ทำคะแนนได้เป็นอันดับที่ 2 จึงได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 พร้อมเงินรางวัล 2,000 บาท ได้แก่
1.ด.ญ.นัฐนันท์ สุพนิชยโภคิน
2.ด.ช.ไชยวาส แดนโพธิ์
3.ด.ช.วิชชนัท ธรรมรัตนกุล
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/cropped-333874708_1213168596258160_3891565477257725751_n.jpeg)
ขอแสดงความยินดีกับน้องเอซคนเก่ง
การแข่งขันสอบวัดทักษะทางวิชาการระดับชาติ (สวช.) ประจำปี พ.ศ.2565 รอบตัวแทนจังหวัด ซึ่งน้องเอซของเราสามารถทำคะแนนในแต่ละประเภทการแข่งขันได้ดังนี้
– ประเภทการแข่งขันวิชาคณิตศาสตร์ ระดับชั้นป.2-ป.3 ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง
– ประเภทการแข่งขันวิชาวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นป.2-ป.3 ได้รับรางวัลเหรียญเงิน
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/cropped-326016948_1844049252660936_2817526252458952203_n.jpeg)
ด.ช.กฤตชญา สมทอง (พี่อั่งเปา)
ได้เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาสนุกเกอร์ ซึ่งได้รับรางวัลอันดับที่ 3 ของระดับประเทศ จากการแข่งขันสนุกเกอร์ ประเภททีม รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปีมาครอบครอง
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/cropped-283872899_10166268304285181_797375811764557299_n.jpeg)
ด.ญ.อุรชา ภาคภูมิกมลเลิศ(พี่ส้มโอ)
ได้เข้าร่วมการแข่งขันจินตคณิตชิงแชมป์ระดับประเทศ (NADAKIDS LOTS OF FUN 2022) ครั้งที่17 สามารถคว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 รุ่นC ระดับชั้นป.3
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/315214097_499125345593849_6600045085805997019_n.jpeg)
ด.ช.กัญจน์ธนัช อโนดาต (น้องเจเดน)
ได้เข้าร่วมการแข่งขัน BAT-Yonex-Far Eastern BY SPIRIT Chiangmai CUP 2022 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ประเภทชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 7 ปี พร้อมเกียรติบัตรและเหรียญรางวัล และอีกหนึ่งรายการที่น้องเจเดนได้เข้าร่วมการแข่งขันรายการ Web Junior No Rank #5 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 7 ปี พร้อมด้วยเกียติบัตรและถ้วยรางวัล
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/315150135_499125372260513_3863571996168676032_n.jpeg)
ด.ช.ดีระพัฒน์ อโนดาต (น้องริวจิ)
เข้าร่วมการแข่งขันรายการ Web Junior No Rank #5 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 8 ปี พร้อมด้วยเกียติบัตรและถ้วยรางวัล
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/cropped-299748156_10166505632450181_6782325122983439305_n.jpeg)
พี่เกียร์นักกีฬายิงธนูอนาคตไกล ได้เข้าร่วมการแข่งขันการยิงธนูตามรายการต่างๆ ดังต่อไปนี้
– รายการ “2022 Arrowhitz Fun Shoot” เมื่อวันที่ 2-3 ก.ค. 65 ที่ผ่านมา รายการแข่งขันรุ่นเยาวชนอายุไม่เกิน 18 ปี ประเภทการยิงธนู Recurve รุ่นประถมศึกษาปีที่ 3-4 ระยะ 12 เมตร รอบเก็บคะแนนสามารถคว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ได้รับรางวัลเหรียญเงิน และรอบดวลบุคคลก็สามารถคว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 มาได้
– รายการการแข่งขันธนู ” Shoot for Charity 2022 ” เมื่อวันที่ 7 ส.ค. 65 ที่ผ่านมา เข้าร่วมแข่งขันประเภท Recurve (คันธนูโค้งกลับ) รุ่น U10 ระยะ 10 เมตร แบบเก็บคะแนน 2 สกอร์ สามารถคว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 มาครอบครองได้ และยังได้รับเข็มกลัดจากการแข่งขัน
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/cropped-299500350_10166505700415181_4170036690501029794_n.jpeg)
ขอแสดงความยินดีกับน้องเฟอร์คนเก่ง
ในการแข่งขันแบดมินตัน รายการ Reach Zatee Badminton Nakhonsawan 2022 เมื่อวันที่ 12-14 ส.ค. 65 ที่ผ่านมา ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ รุ่น U11 ประเภท หญิงคู่ และได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ประเภทคู่ผสม น้องเฟอร์สามารถคว้ารางวัลมาครอบครองได้ถึง 2 รางวัล
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/cropped-299606642_10166505700400181_95945906638743744_n.jpeg)
ขอแสดงความยินดีกับน้องเจเดนคนเก่ง
ในการแข่งขันแบดมินตัน รายการ Reach Zatee Badminton Nakhonsawan 2022 เมื่อวันที่ 12-14 ส.ค. 65 ที่ผ่านมา
ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 รุ่น U7 ประเภทชายเดี่ยว
![](http://yuwapatelementaryschool.com/wp-content/uploads/2024/01/cropped-315139743_499159988923718_6686787722317122388_n.jpeg)
ด.ญ.มนรดา ตรีศักดิ์วัฒนพร (พี่ปิ๊งปิ๊ง)
ได้เข้าร่วมการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนสะสมคะแนนสนามที่ 8 จากรายการ TKG “Thailand Kids Golf” Tour 2022-2023 ในการแข่งขันครั้งนี้พี่ปิ๊งปิ๊งได้รับรางวัลเหรียญชมเชยพร้อมด้วยเกียรติบัตร